Với người sử dụng, khi nói tới cáp quang thì họ sẽ liên tưởng ngay đến tốc độ. | Cáp quang Multimode

* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "CONGCUA.VANPHONGCHOTHUE.ORG", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Multimode: 0974.002.002

Cáp quang multimode AMP

Cáp quang Multimode là loại cáp quang có đường kính lõi lớn, có 2 loại là 50/125 và 62.5/125 micromet. Cáp Multimode có thể truyền song song nhiều bước sóng tuy nhiên thường là các bước sóng gần, hay được sử dụng phổ biến là bước sóng 850nm. Với cáp quang Multimode, tốc độ truyền tải có thể lên đến hàng trăm gigabit/giây.
2. Cáp quang Multimode có những loại nào?

Cáp quang multimode được chia thành nhiều loại như cáp OM1-OM2-OM3-OM4 hoặc theo số sợi như Cáp quang 4 sợi, cáp quang 8Fo

    OM1: có đường kính lõi cáp 62.5 μm, cáp được sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL) và đạt băng thông 200/500 MHz-km tại bước sóng 850/1300 nm
    OM2: có đường kính lõi cáp 50 μm, sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL), đạt băng thông 500/500 MHz-km tại bước sóng  850/1300 nm
    OM3: Có đường kính lõi cáp 50 μm, sử dụng phương pháp đo Effective Modal Bandwidth (EMB), nguồn phát laser giúp tăng băng thông đến 2000 MHz-km, hỗ trợ ứng dụng 10 GE.
    OM4: Có đường kính lõi sợi quang 50 μm, băng thông hoạt động gấp đôi so với cáp quang Multimode  OM3, đạt mức 4700 MHz-km (EMB), đặc biệt được thiết kế cho ứng dụng 10, 40 và 100 GE.
    Cáp quang Multimode 4 sợi: loại cáp có đường kính lõi dẫn lớn, có 2 loại là 50/125micro mét và 62.5/125 micro mét. Cáp quang multimode 4 sợi là loại cáp được sử dụng trong các hệ thống mạng công nghiệp hoặc các phòng sever, đòi hỏi tốc độ truyền tải cao, có thể đạt từ 1Gbps đến 10Gbps. Cáp có lõi sợi được Học bằng thủy tinh.
    Cáp quang Multimode 8 Fo: có dung lượng 8 sợi cáp quang Multimode đường kính 50/125micro mét và 62.5/125 micro mét được Học bằng sợi thủy tinh cho tốc độ truyền tải lên tới 10Gbps rất phù hợp cho các hệ thống mạng công nghiệp hoặc các phòng sever



Khi tính toán băng thông truyền tải, yếu tố chính để phân biệt các loại cáp quang Multimode với nhau là dựa trên các phương pháp đo OFL và EMB.
Cáp quang Multimode 6FO

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?



Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.



Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...


Cáp quang Multimode

Dây cáp quang multimode (hay có tên gọi khác là cáp quang đa mode) là một trong hai loại dây cáp phổ biến của cáp quang (bên cạnh cáp quang Singlemode) được sử dụng hiện nay và đang dần thay thế các sản phẩm cáp đồng trong hệ thống mạng cần tốc độ cao hiện nay. Multimode graded index (chiết suất bước): phần lõi có chỉ số khúc xạ giảm dần từ trong ra ngoài trong lớp cladding, các tia ở gần trục truyền chậm hơn các tia gần cladding, các tia di chuyển theo đường cong thay vì zig-zag. Ở loại này, xung sẽ ít bị méo dạng hơn do các chùm tia tại điểm hội tụ.
Luyện thi vẽ Luyện thi Vẽ mỹ thuật vào Đại học Xây Dựng, Học viên tham gia lớp luyện thi vẽ dự bị Đại học sẽ được học chuyên sâu về lý thuyết và thực hành nhuần nhuyễn các kỹ năng vẽ đầu tượng (đối
Đồng hồ op Đồng hồ chính hãng OP rẻ như thế nào?, Đồng hồ OP chủ yếu phục vụ người dùng Đông Nam Á, máy quartz Thụy Sĩ đối với dòng Olympia Star, máy Nhật Bản đối với dòng Olympianus lại được ráp ở

Dây chịu cháy ở nhiệt độ 950° trong 3 giờ

    Dây đáp ứng tiêu chuẩn BS 6387 CAT CZW
    Dây chống cháy có đặc điểm truyền lửa chậm nên khó bắt cháy
    Dây có khả năng tự tắt sau khi loại bỏ được nguồn lửa


Các loại cáp tín hiệu chống cháy Cadivi mà bạn nên lựa chọn

Dây cáp điện Cadivi được sản xuất với nhiều mẫu mã, chức năng khác nhau để phục vụ cho từng mục đích sử dụng.

Cáp tín hiệu báo cháy Cadivi được sử dụng rộng rãi trong các hệ thống như: sân bay, khu thương mại, khu dân cư cao cấp, hệ thống báo cháy thoát hiểm… Nhưng lại có quá nhiều kiểu mẫu và bạn đang phân vân không biết nên lựa chọn như thế nào thì chúng tôi gợi ý cho bạn một vài loại cáp chống cháy phù hợp với mục đích sử dụng.

Dây cáp điện báo cháy Cadivi được sản xuất bằng lõi đồng bện hoặc chất rắn tôi nhẵn, vỏ cáp được làm từ các chất liệu ít tạo khói, không có khí độc. Một số loại dây được sử dụng trên thị trường như:

Trong các công trình xây dựng, ưu tiên hàng đầu là an toàn cháy nổ, luôn đảm bảo tính mạng con người và tài sản. Cáp tín hiệu báo cháy Cadivi là sản phẩm không thể thiếu trong việc ngăn chặn rủi ro và kiểm soát cháy nổ.

An toàn cháy nổ trong các công trình, cơ sở hạ tầng luôn là vấn đề đáng quan tâm. Nhờ có các loại dây cáp điện chống cháy, cáp điện chậm cháy, chúng ta có thể hạn chế được việc chập mạch điện gây cháy nổ.

Các mạch điện này có vai trò cực kỳ quan trọng trong việc duy trì nguồn điện để cảnh báo, vận hành các thiết bị và cứu trợ kịp thời trong điều kiện cháy. Một loại sản phẩm cách điện an toàn, dẫn điện tốt thì không thể thiếu cáp tín hiệu báo cháy Cadivi. Đây là sản phẩm được chú trọng trong khâu sản xuất để có thể ứng hiệu quả trong mọi điều kiện sử dụng.

Chiết khấu hấp dẫn tùy theo từng đơn hàng số lượng của quý khách.

Hiện tại chúng tôi đang phân phối sỉ cho các chợ đầu mối tại khu vực, các doanh nghiệp, các công trình dự án ở Tp Hồ Chí Minh và các tỉnh thành lân cận.

Đặc biệt, chúng tôi còn nhận đặt hàng theo mẫu mã yêu cầu riêng của khách hàng, đáp ứng từng nhu cầu dự án cụ thể.

Với chủ trương thực hiện tốt nhất các dịch vụ Bán Hàng, chúng tôi cam kết thời gian và hình thức thanh toán linh hoạt, đáp ứng nhanh các yêu cầu đặt hàng. Đặc biệt với giá cả tốt nhất và có tính cạnh tranh cao trên thị trường.

Cáp chống cháy sử dụng phù hợp trong các công trình công cộng, hệ thống điện dự phòng, hệ thống khẩn cấp, hệ thống báo cháy, hệ thống phun nước chữa cháy, hệ thống báo khói và hút khói, hệ thống đèn thoát hiểm... cấp điện áp 0,6/1 kV, lắp đặt cố định.

Cáp tín hiệu chống nhiễu, chậm cháy, chống cháy lan 2x0.75 (1 pair 18 AWG) thương hiệu Hosiwell được sản xuất tuân theo những tiêu chuẩn sau:

-   UL Standard 2092.

-   NEC Article 725, type CM.



-   UL 1685 Vertical Tray.

-   UL Approvals.

Cáp tín hiệu chống nhiễu, chậm cháy, chống cháy lan 2x0.75 (1 pair 18 AWG) Hosiwell được làm từ các chất liệu cao cấp và có những ưu điểm & đặc tính kỹ thuật:

Xuất xứ: Thái Lan

Quy cách đóng gói: 305m/drum

Lõi dẫn: đồng tráng thiếc

Vỏ ngoài: nhựa PVC chậm cháy, chống cháy lan.

Khả năng chịu nhiệt từ -10oC đến 75oC.

Đặc biệt khác với các thương hiệu cáp tín hiệu khác, vỏ nhựa của cáp Hosiwell được cấu tạo bằng hợp chất có khả năng xua đuổi côn trùng, chuột, gián giúp chống lại sự phá hoại của chúng.

Cách điện: nhựa PE

Dây thoát nhiễu: gồm 20 sợi đồng tráng thiếc, vì thế dây sẽ mềm hơn, có độ dẻo hơn.

Shield chống nhiễu: màng PE nhôm

Chống cháy lan: đạt tiêu chuẩn UL type FT4 flame test

Điện áp hoạt động: 300V

·        Ứng dụng: Cáp tín hiệu chống nhiễu, chậm cháy, chống cháy lan còn được sử dụng rất phổ biến trong các hệ thống điện nhẹ (ELV)của tòa nhà như:

Hệ thống quản lý tòa nhà thông minh BMS.

Hệ thống âm thanh thông báo PA.

Hệ thống kiểm soát ra vào Access Control.

Hệ thống báo cháy Fire Alarm.

Hệ thống liên lạc nội bộ Intercom.

Chuông cửa Doorphone, điều khiển ánh sáng Lighting control,….

Trong công nghiệp, cáp AWG dùng cho các đường truyền dữ liệu SCADA, PLC như Modbus, profibus, RS 485,….

Ngoài sản phẩm cáp AWG thương hiệu Hosiwell, Cty Huỳnh Chấn Duy còn cung cấp các loại cáp khác của các thương hiệu khác như:

-   Cáp điều khiển của Hosiwell Cable, Lapp Kabel, ConCab Kabel, TKD Kabel, Brunskabel, Helukabel (Đức),….

-   Cáp tín hiệu chống nhiễu (LILY, LiYCY… instrument Cable): Draka Cable, Belden Cable (USA), Hosiwell Cable (Thái Lan), Tai Sin Cable (Singapore), Benka Cable (Malaysia),….

Dây đồng trục RG6, RG11 (Coaxial Cable): Alantek Cable, Belden Cable, Hosiwell Cable.

-   Cáp cao su Neoprene H07RN-F (Nexans, LTC, General Sanjin, Samwon, Dusonc,…)

-   Cáp chuyên dùng cho ngành tự động hóa.

Cáp Offshore (tiêu chuẩn IEC 60092), hàng hải (cáp TMC, Seoul, LS, TKF, Nexans).

Mục đích của việc sử dụng cáp điều khiển, cáp tín hiệu chống cháy là để đảm bảo sự an toàn cho con người, giảm tỉ lệ tai nạn hỏa hoạn cũng như mức thiệt hại về tài sản cho chủ công trình. Đây là một trong những thiết bị không thể thiếu trong cá hệ thống công trình. Đóng vai trò quan trọng trong việc phòng chống tai nạn và thất thoát tài sản

Trong các ứng dụng để điều khiển truyền tín hiệu, ứng dụng truyền dữ liệu và âm thanh giám sát, thông báo, sử dụng phổ biến trong hệ thống PCCC như chuông báo cháy, đầu báo cháy, thiết bị điện điều khiển xả khí, đèn báo nguy khẩn cấp và báo lối thoát hiểm hoặc trong các môi trường khắc nghiệt nhiệt độ cao thì yêu cầu cần phải sử dụng cáp tín hiệu, cáp điều khiển chống cháy, chậm cháy.

Cấu tạo cáp điều khiển, cáp tín hiệu chống cháy



Lõi dẫn điện được bảo vệ bằng băng chắn lửa và được cách điện bằng hợp chất nhiệt rắn ít khói không Halogen hoặc XLPE. Các lõi được đặt cùng nhau và được bảo vệ bằng vỏ bọc chất liệu ít khói không Halogen được bọc thép quanh dây cáp đối với các dây cáp nhiều lõi hoặc dây dẫn bằng nhôm đối với các cáp đơn và cuối cùng được bảo vệ bằng lớp vật liệu ít khói không Halogen ở ngoài.

Khi có sự cố cháy xảy ra đèn báo cháy khu vực cháy (zone) sẽ sáng đồng thời chuông báo động sẽ reo lên. Muốn tắt chuông báo phải tra chìa khóa Enable control và vặn theo chiều kim đồng hồ rồi sau đó nhấn nút Alarm/fault warning silence.

Muốn bật chuông báo động ngay lập tức phải tra chìa khóa Enable control và vặn theo chiều kim đồng hồ rồi sau đó nhấn nút Silent/sound alarm.

Sau khi trung tâm có báo động cần phải Reset để hệ thống hoạt động lại bình thường phải tra chìa khóa Enable control và vặn theo chiều kim đồng hồ rồi sau đó nhấn nút Reset. Khi Reset xong vặn khóa ngược lại.

Cấu tạo của cáp tín hiệu báo cháy

    Dây dẫn: được Học bằng đồng đặc (Cu), đồng được ủ mềm bên trong. Đường kính: 0,4mm; 0,5mm; 0,65mm; 0,8mm; 0,9mm.
    Lõi cáp (30 đôi trở lên): Lõi cáp có các màu dây bó nhóm khác nhau nên ta có thể phân biệt được chúng với nhau. Các bó nhóm này được bện chặt thành bó cáp, đồng thời được bọc một lớp băng bằng vật liệu polyester.
    Các dây bọc cách điện: Các dây được xoắn thành từng đôi một (theo một quy luật màu nhất định) với các bước xoắn khác nhau. Điều này sẽ giúp hạn chế được tối đa

Hình Ảnh